เมื่อวันที่ ๗ กรกฎาคม ๒๕๖๗ พลเรือโท สมรภูมิ จันโท ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ให้การต้อนรับ พลเรือเอก อะดุง พันธุ์เอี่ยม ผู้บัญชาการทหารเรือ และคณะฯ ตรวจเยี่ยม การซักซ้อมพิธีสวนสนามและถวายสัตย์ปฏิญาณตนของทหารรักษาพระองค์ ประจำปี ๒๕๖๗ ของ กองพันทหารราบที่ ๑ รักษาพระองค์ กรมทหารราบที่ ๑ กองพลนาวิกโยธิน ณ ลานสวนสนาม กรมทหารราบที่ ๑ กองพลนาวิกโยธิน ค่ายพระมหาเจษฎาราชเจ้า ตำบลสัตหีบ อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี