เมื่อวันที่ ๙ กรกฎาคม ๒๕๖๗ พลเรือตรี อภิชาติ ทรัพย์ประเสริฐ รองผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ผู้แทน ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ให้การต้อนรับ นาวาเอก กุมุทพันธ์ แสงเฟื่อง รองเจ้ากรมจเรหทารเรือ/รองประธานกรรมการตรวจสอบภายใน กองทัพเรือ พร้อมคณะกรรมการตรวจสอบภายใน กองทัพเรือ ณ ห้องชลยุทธโยธิน และรับฟังการบรรยายสรุป ภารกิจ พันธกิจ วิสัยทัศน์ ในการดำเนินการ เพื่อรับทราบ ปัญหา อุปสรรค ข้อขัดข้อง ในการควบคุมภายใน และเครื่องช่วยต่าง ๆ ของหน่วยบัญชาการ นาวิกโยธิน ณ ห้องประชุม หน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ตำบลสัตหีบ อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี