เมื่อวันที่ ๙ กรกฎาคม ๒๕๖๗ พลเรือโท สมรภูมิ จันโท ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน และผู้บังคับบัญชา หน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน พร้อมด้วยฝ่ายอำนวยการ กองบัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ให้การต้อนรับ พลเรือโท ประวุฒิ รอดมณี ผู้บัญชาการโรงเรียนนายเรือและคณะ ในโอกาสที่มาตรวจเยี่ยมการฝึกหลักสูตรส่งทางอากาศ หน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ของนักเรียนนายเรือ ชั้นปีที่ ๓ ณ ค่ายกรมหลวงชุมพร ตำบลสัตหีบ อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี