เมื่อวันที่ ๔ ก.ค.๖๗ พลเรือตรี นิรัตน์ ทากุดเรือ ผู้บัญชาการศูนย์การฝึก หน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน เป็นประธานเปิดโครงการปรับปรุงพัฒนาภูมิทัศน์ และพัฒนาสิ่งแวดล้อมประจำพื้นที่ค่ายกรมหลวงชุมพร เพื่อให้กำลังพลในสังกัดได้เรียนรู้คุณค่าของสิ่งแวดล้อม และยังเป็นการปรับภูมิทัศน์บริเวณโดยรอบ ให้สะอาดเรียบร้อยเป็นที่ประทับใจแก่ผู้พบเห็น ณ ลานวาสิตฐี ค่ายกรมหลวงชุมพร ต.สัตหีบ อ.สัตหีบ จว.ชลบุรี