เมื่อวันที่ ๒๙ มิถุนายน ๒๕๖๗ พลเรือโท สมรภูมิ จันโท ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน พร้อมด้วย ดร.ศิวัสสา จันโท ประธานชมรมภริยานาวิกโยธิน โดยมี นายทหารชั้นผู้ใหญ่ กำลังพลของหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน และ คณะกรรมการชมรมภริยานาวิกโยธิน ตรวจความพร้อมก่อน การจัดการแข่งขันฯ เพื่อให้นักกีฬา และแขกผู้มีเกียรติทุกท่าน ได้รับความปลอดภัยที่สุดสำหรับการแข่งขัน ความประทับใจ ให้สมกับเป็นการแข่งขัน เดิน-วิ่ง เพื่อสุขภาพ “นาวิกโยธิน มาราธอน ๒๕๖๗” (Marines Marathon 2024) ณ สนามหญ้า หน้ากองบัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ค่ายกรมหลวงชุมพร ตำบลสัตหีบ อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี