เมื่อวันที่ ๒๘ มิถุนายน ๒๕๖๗ พลเรือโท สมรภูมิ จันโท ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธินเป็นประธานพิธีเปิดป้ายหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน พร้อมด้วย ดร.ศิวัสสา จันโท ประธานชมรมภริยานาวิกโยธิน โดยมี นายทหารชั้นผู้ใหญ่ กำลังพลของหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน และ ชมรมภริยานาวิกโยธิน ร่วมงาน ณ บริเวณหน้าค่ายกรมหลวงชุมพร หน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ตำบลสัตหีบ อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี