เมื่อวันที่ ๒๘ มิถุนายน ๒๕๖๗ พลเรือโท สมรภูมิ จันโท ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน เป็นประธานพิธียกเสาเอก The Marines family space and cafe พร้อมด้วย ดร.ศิวัสสา จันโท ประธานชมรมภริยานาวิกโยธิน และ นายทหารชั้นผู้ใหญ่ กำลังพลของหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ชมรมภริยานาวิกโยธิน ร่วมงาน ณ บริเวณ ด้านข้างห้องสมุดสมาคมภริยาทหารเรือ บล.สัตหีบ อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี