เมื่อวันที่ ๒๖ มิ.ย.๖๗ พลเรือตรี วีระชัย หลีค้า รองผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ผู้แทน ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ร่วมงานวันคล้ายวันสถาปนากรมทหารราบที่ ๑ กองพลนาวิกโยธิน ครบรอบปีที่ ๖๒ โดยมี นาวาเอก ไมตรี บุตรบุรี ผู้บังคับการกรมทหารราบที่ ๑ กองพลนาวิกโยธิน ให้การต้อนรับ ณ กองบังคับการกรมทหารราบที่ ๑ กองพลนาวิกโยธิน ค่ายพระมหาเจษฎาราชเจ้า ต.พลูตาหลวง อ.สัตหีบ จว.ชลบุรี