เมื่อ ๑๙มิถุนายน ๒๕๖๗พลเรือโท สมรภูมิ จันโท ผู้บัญชาการป้องกันชายแดนจันทบุรีและตราด นายทหารผู้ใหญ่กปช.จต. ฝ่ายอำนวยการและ ผู้บังคับหน่วยขึ้นตรง กปช.จต. เดินทางไปเยือน นปก.ชฝ.ทร.กพช. โดยมี พลเรือเอก ซรุน ซาเรือน ผบ.นปก.ชฝ. ทร.กพช. ให้การต้อนรับ และเข้าร่วมประชุมเพื่อพัฒนาสัมพันธ์ หารือความร่วมมือด้านความมั่นคงตามแนวชายแดน ณ บก.นปก.ชฝ.ทร.กพช. จว.กัมปงสะปือ ประเทศกัมพูชา ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย