เมื่อวันที่ ๒๑ มิถุนายน ๒๕๖๗ พลเรือโท สมรภูมิ จันโท ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน/ผู้บัญชาการป้องกันชายแดนจันทบุรีและตราด พร้อมด้วย ดร.ศิวัสสา จันโท ประธานฝ่ายภูมิภาค สมาคมภริยาทหารเรือ/ประธานชมรมภริยานาวิกโยธินผู้บังคับบัญชาของกองบัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน,ผู้บังคับบัญชาของกองบัญชาการป้องกันชายแดนจันทบุรีและตราด ที่ปรึกษาฝ่ายชมรมภริยานาวิกโยธิน ฝ่ายอำนวยการ มอบเงินบริจาคให้กับโรงพยาบาลพระปกเกล้า จันทบุรี เพื่อสนับสนุนการจัดซื้อครุภัณฑ์ของผู้ป่วยวิกฤตโรงพยาบาลพระปกเกล้า ณ โรงพยาบาลพระปกเกล้า ตำบลวัดใหม่ อำเภอเมือง จังหวัดจันทบุรี