เมื่อวันที่ ๗ มิถุนายน ๒๕๖๗ พลเรือตรี อภิชาติ ทรัพย์ประเสริฐ รองผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการวิกโยธิน ผู้แทน ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการวิกโยธิน ร่วมงานเนื่องในวันคล้ายวันสถาปนากองพันรถสะเทินน้ำสะเทินบก กองพลนาวิกโยธิน หน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ครบรอบ ๗๑ ปี โดยมี นาวาโท เกษมศักดิ์ ชาจันทึก ผู้บังคับกองพันรถสะเทินน้ำสะเทินบก กองพลนาวิกโยธิน ร่วมให้การต้อนรับฯ ณ กองพันรถสะเทินน้ำสะเทินบก กองพลนาวิกโยธิน หน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ตำบลพลูตาหลวง อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี