เมื่อวันที่ ๖ มิถุนายน ๒๕๖๗ พลเรือตรี ปรีชา รัตนสำเนียง เสนาธิการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ผู้แทน ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ร่วมงานเนื่องในวันคล้ายวันสถาปนากองพันรถถัง กองพลนาวิกโยธิน หน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ครบรอบ ๒๘ ปี โดยมี นาวาโท อภิเชษฐนุ่นสวัสดิ์ ผู้บังคับกองพันรถถัง กองพลนาวิกโยธิน หน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ให้การต้อนรับ ณ อาคารอเนกประสงค์ กองพลนาวิกโยธิน หน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ค่ายพระมหาเจษฎาราชเจ้า ตำบลพลูตาหลวง อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี