เมื่อวันที่ ๖ มิถุนายน ๒๕๖๗ พลเรือโท นเรศ วงศ์ตระกูล รองเสนาธิการทหารเรือ สายงานยุทธการ พร้อมด้วยนายทหารชั้นผู้ใหญ่ และฝ่ายอำนวยการ ตรวจเยี่ยมการฝึกซ้อมการฝึกทางทหารประกอบดนตรี “ราชวัลลภเริงระบำ”(Hop to the bodies slams) ที่จะเข้าร่วมการแข่งขันประจำปี ๒๕๖๗ ระดับ กองทัพเรือ โดยมี พลเรือตรี อภิชาติ ทรัพย์ประเสริฐ รองผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการวิกโยธิน ผู้แทน ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการวิกโยธิน ร่วมคณะฯ ณ ลานสวนสนามกรมทหารราบที่ ๑ กองพลนาวิกโยธิน หน่วยบัญชาการนาวิกโยธินค่ายพระมหาเจษฎาราชเจ้า ตำบลพลูตาหลวง อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี