เมื่อวันที่ ๕ มิถุนายน ๒๕๖๗ พลเรือตรี อภิชาติ ทรัพย์ประเสริฐ รองผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ผู้แทน ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน เป็นประธานในพิธีปิดการฝึกหัดศึกษาของพลทหารใหม่ รุ่นปี ๒๕๖๖ ผลัดที่ ๔ ในหลักสูตรเบื้องต้นทั่วไปของทหารทุกเหล่า หน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ประจำปี ๒๕๖๗ เพื่อเป็นเกียรติ ขวัญกำลังใจแก่พลทหารที่จบการฝึกอบรมฯ และเตรียมการแยกไปประจำหน่วยต่าง ๆ ของหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ณ บริเวณหน้ากองบัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ค่ายกรมหลวงชุมพร อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี