เมื่อวันที่ ๓๐ พฤษภาคม ๒๕๖๗ พลเรือตรี วีระชัย หลีค้า รองผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ผู้แทน ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ร่วมให้การต้อนรับ พลเรือเอก อะดุง พันธุ์เอี่ยม ผู้บัญชาการทหารเรือ ตรวจเยี่ยมการฝึกยิงอาวุธทางยุทธวิธีฯ ณ สนามฝึกยิงอาวุธกองการฝึกกองเรือยุทธการ หาดยาวทุ่งโปรง อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี