เมื่อวันที่ ๒๑ พฤษภาคม ๒๕๖๗ พลเรือโท สมรภูมิ จันโท ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ให้การต้อนรับ พลเอก เดชนิธิศ เหลืองงามขำ ผู้อำนวยการ องค์การสงเคราะห์ทหารผ่านศึก และคณะฯ ในโอกาสเดินทางเยี่ยมเยือนและพบปะทหารผ่านศึก ในพื้นที่จังหวัดจันทบุรี และจังหวัดระยอง มีทหารผ่านศึกร่วมพบปะประมาณ ๓๐๐ นาย ณ อาคารอเนกประสงค์ กองพันทหารราบที่ ๒ กรมทหารราบที่ ๑ กองพลนาวิกโยธิน ค่ายตากสิน อำเภอเมือง จังหวัดจันทบุรี