เมื่อวันที่ ๒๐ พฤษภาคม ๒๕๖๗ กรมทหารราบที่ ๒ กองพลนาวิกโยธิน จัดกำลังพลจิตอาสา ร่วมกับเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านในไร่ บุคลากรทางการศึกษา ผู้นำชุมชน และประชาชนในพื้นที่ ร่วมจัดกิจกรรมพ่นหมอกควันกำจัดลูกน้ำยุงลายในสถานศึกษา จำนวน ๒ พื้นที่ ณ โรงเรียนบ้านหนองทะเล และโรงเรียนหนองทะเลวิทยา ตำบลหนองทะเล อำเภอเมืองกระบี่ จังหวัดกระบี่