เมื่อวันที่ ๒๐ พฤษภาคม ๒๕๖๗ กองร้อยปฏิบัติการจิตวิทยาหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ร่วมกับ เทศบาลตำบลนาจอมเทียน และคณะกรรมการการศึกษาโรงเรียนวัดหนองจับเต่า พร้อมด้วยส่วนราชการและประชาชนในพื้นที่ จำนวน ๑๒๕ คน นักเรียน ๕๔๐ คน รวมทั้งสิ้น ๖๖๕ คน จัดกิจกรรมจิตอาสาพระราชทาน “เราทำความ ดี ด้วยหัวใจ” ตามโครงการ บ้าน วัด โรงเรียน “บวร” ณ โรงเรียนวัดหนองจับเต่า ตำบลนาจอมเทียน อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี