ผบ.กปช.จต. เป็นประธานพิธิปิดหลักสูตรฟื้นฟูอาสาสมัครทหารพรานนาวิกโยธิน ครั้งที่ 4/67
----------------------------------------------
เมื่อ 19 พ.ค.67 เวลา 17.30 น. พล.ร.ท.สมรภูมิ จันโท ผบ.กปช.จต. เป็นประธาน พิธีปิดหลักสูตรการฟื้นฟู ร้อย.ทพ.นย. ครั้งที่ 4/67 ณ ค่ายเทวาพิทักษ์ อ.โป่งน้ำร้อน จว.จันทบุรี
ในการนี้ รอง ผบ.กปช.จต. เสธ.กปช.จต. รอง เสธ.กปช.จต. และ หก.ฝอ.กปช.จต. ร่วมคณะ เพื่อเป็นเกียรติในพิธีฯ
การฝึกหลักสูตรฟื้นฟู เป็นการนำกำลังพลในสังกัดกองร้อยต่าง ๆ หมุนเวียนเข้ารับการฝึกทบทวนยุทธวิธีด้านองค์บุคคล องค์วัตถุ องค์ยุทธวิธี รวมถึงระเบียบวินัยของทหาร มีระยะเวลาในการฝึกแต่ละครั้งจำนวน 45 วัน และในทุก ๆ ปี กำลังพลทุกนายจะต้องเข้ารับการฝึกอย่างน้อย 1 ครั้ง