เมื่อวันที่ ๒๐ พ.ค.๖๗ พลเรือโท สมรภูมิ จันโท ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน/ผู้บัญชาการป้องกันชายแดนจันทบุรีและตราด พร้อมด้วย ดร.ศิวัสสา จันโท ประธานฝ่ายภูมิภาค สมาคมภริยาทหารเรือ/ประธานชมรมภริยานาวิกโยธิน ผู้บังคับบัญชาของกองบัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน,ผู้บังคับบัญชาของกองบัญชาการป้องกันชายแดนจันทบุรีและตราด ฝ่ายอำนวยการ พร้อมคู่สมรส เข้าร่วมบันทึกเทปถวายพระพร เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี เพื่อเถิดพระเกียรติ และแสดงความจงรักภักดีต่อสถาบันพระมหากษัตริย์ ณ ห้องส่งโทรทัศน์ สถานีวิทยุโทรทัศน์แห่งประเทศไทย จว.จันทบุรี