เมื่อวันที่ ๑๙ พฤษภาคม ๒๕๖๗ พลเรือตรี วีระชัย หลีค้า รองผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธินผู้แทน ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน พร้อมด้วย คุณน้ำผึ้ง ขำสม ที่ปรึกษาฝ่ายหารายได้ชมรมภริยานาวิกโยธิน ผู้แทน ประธานชมรมภริยานาวิกโยธิน และ คณะกรรมการบริหารฯ ร่วมพิธีวางพวงมาลาถวายสักการะ พลเรือเอก พระเจ้าบรมวงศ์เธอ พระองค์เจ้าอาภากรเกียรติวงศ์ กรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์ เนื่องในวันอาภากร ประจำปี ๒๕๖๗ โดยมี พลเรือโท ชยุต นาเวศภูติกร ผู้บัญชาการฐานทัพเรือสัตหีบ เป็นประธานในพิธีฯ ณสวนกรมหลวงชุมพร กองทัพเรือ ตำบลสัตหีบ อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี