เมื่อวันที่ ๑๗ พฤษภาคม ๒๕๖๗ พลเรือโท สมรภูมิ จันโท ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน เป็นประธานงานสถาปนา โรงเรียนนาวิกโยธินบูรณะ ครบรอบปีที่ ๗๔ โดยมีผู้บังคับบัญชาหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน และอดีตผู้บังบัญชาหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน รวมทั้งบุคลากร โรงเรียนนาวิกโยธินบูรณะร่วมงานดังกล่าว ณ โรงเรียนนาวิกโยธินบูรณะ ค่ายกรมหลวงชุมพร ตำบลสัตหีบ อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี