เมื่อ ๑๗ พฤษภาคม ๒๕๖๗ พลเรือโท สมรภูมิ จันโท ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน เป็นประธานจัดกิจกรรมโครงการ “ Green Navy Green Marines ” ตามนโยบาย ผู้บัญชาการทหารเรือ ประจำปีงบประมาณ ๖๗เพื่อขับเคลื่อนการบริหาร จัดการสิ่งแวดล้อมภายใน หน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน โดยมี พลเรือตรี นิรัตน์ ทากุดเรือ ผู้บัญชาการศูนย์การฝึก หน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน และนายทหารชั้นผู้ใหญ่ ของหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน กำลังพล และนักเรียนโรงเรียนนาวิกโยธิน บูรณะ เข้าร่วมกิจกรรม โดยมีกิจกรรมตามโครงการ ดังนี้
๑.กิจกรรมปลูกต้นไม้
๒. กิจกรรมรณรงค์ส่งเสริมการคัดแยกขยะ
๓. กิจกรรมเก็บขยะหาดเตยงาม ทั้งชายหาดและใต้น้ำ
๔. กิจกรรมปล่อยเต่าทะเล สิ่งระบบนิเวศใต้ทะเล
ณ ค่ายกรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์ ตำบลสัตหีบ อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี