เมื่อวันที่ ๑๐ พฤษภาคม ๒๕๖๗ หน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน โดยกองพันทหารราบที่ ๗ กรมทหารราบที่ ๓ กองพลนาวิกโยธิน จัดกำลังพลช่วยงานขนของ และบรรจุถุงยังชีพ เพื่อเตรียมการช่วยเหลือประชาชนที่ได้รับผลประทบจากเหตุการณ์ไฟไหม้ถังจัดเก็บสารไพโรไลซิส มาบตาพุด ณ สำนักงานเหล่ากาชาดจังหวัดระยอง ตำบลท่าประดู่ อำเภอเมืองระยอง จังหวัดระยอง