เมื่อวันที่ ๘ พฤษภาคม ๒๕๖๗ พลเรือโท สมรภูมิ จันโท ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน พร้อมด้วย ดร.ศิวัสสา จันโท ประธานชมรมภริยานาวิกโยธิน เยี่ยมชม มอบแนวทางตามโครงการ Green Marines กิจการเก็บและกำจัดขยะ หน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน โดยมี นาวาเอก วรวิช หิรัญสุข ผู้บังคับการกรมสนับสนุน กองพลนาวิกโยธิน ให้การต้อนรับ ณ กิจการเก็บและกำจัดขยะ หน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ค่ายกรมหลวงชุมพ ตำบลสัตหีบ อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี