เมื่อวันที่ ๗ พฤษภาคม ๒๕๖๗ พลเรือโท สมรภูมิ จันโท ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน เป็นประธานพิธีประดับเครื่องหมายยศและแสดงความยินดี ให้แก่นายทหารสัญญาบัตรที่ได้รับการเลื่อนยศสูงขึ้น จำนวน ๘ นาย โดยมี พลเรือตรี อภิชาติทรัพย์ประเสริฐ รองผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน และคณะผู้บังคับบัญชาของหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน เข้าร่วมพิธีฯ ณ ห้องแก็ตลิ่ง หน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ค่ายกรมหลวงชุมพร ตำบลสัตหีบอำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี