เมื่อวันที่ ๒๕ เม.ย.๖๗ พลเรือโท สมรภูมิ จันโท ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ร่วมเป็นเกียรติในพิธีประดับเครื่องหมายยศและมอบประกาศนียบัตรนักเรียนจ่า และนักเรียนดุริยางค์ ทหารเรือ ประจำปีการศึกษา ๒๕๖๖ โดยมี ผู้บัญชาการทหารเรือ เป็นประธานในพิธี ณ ห้องเจ้าพระยา หอประชุมกองทัพเรือ ในการนี้ มีนักเรียนจ่านาวิกโยธินสำเร็จการศึกษาและเข้าร่วมพิธี ทั้งสิ้น ๑๗๒ นาย