เมื่อวันที่ ๒๗ ก.ย.๖๖ พลเรือโท เผดิมชัย สุคนธมัต ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน เป็นประธานในพิธีประดับเครื่องหมายยศให้แก่นายทหารสัญญาบัตรที่ได้รับการเลื่อนยศสูงขึ้น สังกัดหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน จำนวน ๘ นาย โดยมี ผู้บังคับบัญชาระดับสูงพร้อมด้วยผู้บังคับหน่วยและฝ่ายอำนวยการฯ เข้าร่วมพิธีฯ ณ ห้องแก็ตลิ่ง กองบัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ค่ายกรมหลวงชุมพร ต.สัตหีบ อ.สัตหีบ จว.ชลบุรี