เมื่อวันที่ ๒๖ ก.ย.๖๖ พลเรือเอก เชิงชาย ชมเชิงแพทย์ ผู้บัญชาการทหารเรือ เป็นประธานในพิธีอำลาชีวิตการรับราชการของผู้ที่ครบเกษียณอายุราชการของกำลังพล สังกัดกองทัพเรือ ประจำปี ๒๕๖๖ ในการนี้ พลเรือโท เผดิมชัย สุคนธมัต ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน และนายทหารชั้นผู้ใหญ่ร่วมให้การต้อนรับ ณ สนามหน้ากองบัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ค่ายกรมหลวงชุมพร ต.สัตหีบ อ.สัตหีบ จว.ชลบุรี