เมื่อวันที่ ๓ ก.พ.๖๖ พลเรือเอก เชิงชาย ชมเชิงแพทย์ ผู้บัญชาการทหารเรือ เป็นประธานในพิธีทำบุญครบรอบ ๕๐ วัน ให้แก่กำลังพลเรือหลวงสุโขทัยที่เสียชีวิตและสูญหาย เพื่อสร้างขวัญกำลังใจและเป็นสิริมงคลแก่กำลังพลเรือหลวงสุโขทัยที่รอดชีวิต รวมทั้งเพื่ออุทิศส่วนกุศลให้กับกำลังพลเรือหลวงสุโขทัยที่เสียชีวิตและสูญหาย โดยมี พลเรือตรี สมรภูมิ จันโท รองผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ผู้แทน ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน และนายทหารชั้นผู้ใหญ่ของกองทัพเรือ เข้าร่วมในพิธีฯ ณ กิจการพุทธสถานเฉลิมพระเกียรติ กองเรือยุทธการ ต.สัตหีบ อ.สัตหีบ จว.ชลบุรี
พิธีประกอบด้วย
๑. พิธีบำเพ็ญกุศลให้แก่กำลังพลเรือหลวงสุโขทัยที่เสียชีวิตและสูญหาย
๒. พิธีเจริญพระพุทธมนต์ให้แก่กำลังพลเรือหลวงสุโขทัยที่รอดชีวิต