เมื่อวันที่ ๓ ม.ค.๖๖ พลเรือเอก เชิงชาย ชมเชิงแพทย์ ผู้บัญชาการทหารเรือ พร้อมด้วย คุณจตุพร ชมเชิงแพทย์ นายกสมาคมภริยาทหารเรือ เยี่ยมบำรุงขวัญพร้อมมอบกระเช้าเยี่ยมและเงินบำรุงขวัญ ให้กับกำลังพลพลทหารผ่านศึกที่พิการทุพพลภาพจากการปฏิบัติหน้าที่ จำนวน ๔ นาย ประกอบด้วย เรือเอก จักรกฤษณ์ ชมกลิ่น นาวาตรี ดุสิต กิริยา นาวาตรี สงคราม เอี่ยมจ้อย และ นาวาตรี ยุทธนา เพิ่มเพชร เนื่องในวันทหารผ่านศึก ประจำปี ๒๕๖๖ โดยมี พลเรือตรี สมรภูมิ จันโท รองผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ผู้แทน ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน พร้อมด้วยนายทหารชั้นผู้ใหญ่ ร่วมคณะฯ ตามภูมิลำเนาในพื้นที่ อ.สัตหีบ จว.ชลบุรี