เมื่อวันที่ ๓ ก.พ.๖๖ พลเรือตรี วีระชัยหลีค้า ผู้บัญชาการกองพลนาวิกโยธิน ผู้แทน ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน พร้อมด้วย พลเรือตรี ปรีชา รัตนสำเนียง ผู้บัญชาการศูนย์การฝึก หน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ร่วมงาน “เชิดชูเกียรติทหารกล้า ๓ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๖” เนื่องในวันทหารผ่านศึก โดยมี
พลเรือโท เสมาสุวรรณโชติ ประธานชมรมทหารผ่านศึกสัตหีบ เป็นประธานในพิธีฯ ณ ค่ายกรมหลวงชุมพร
ต.สัตหีบ อ.สัตหีบ จว.ชลบุรี
พิธีประกอบด้วย
๑. พิธีทางศาสนา ณ อาคารศาสนสถานหน่วยบัญชาการนาวิกโยธินเฉลิมพระเกียรติ ๘๐ พรรษา
๒. พิธีวางพวงมาลา ณ อนุสาวรีย์ทหารนาวิกโยธิน