พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน เป็นประธานในพิธีทอดกฐิน หน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ประจำปี ๒๕๖๐ โดยหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน เป็นเจ้าภาพทอดกฐินสามัคคี ณ วัดทับไทร ตำบลทับไทร อำเภอโป่งน้ำร้อน จังหวัดจันทบุรี ได้ถวายเงินจตุปัจจัยเพื่อสมทบทุนในการบูรณปฏิสังขรณ์พระอุโบสถ ในนามกำลังพลในสังกัด หน่วยงานราชการในพื้นที่และประชาชนที่มีจิตศรัทธาที่ร่วมเป็นเจ้าภาพ โดยมียอดเงินบริจาคในขั้นต้นรวมทั้งสิ้น ๑,๐๐๐,๙๙๙ บาท ทั้งนี้ คุณศิณีนาถ วงษาโรจน์ ประธานชมรมภริยานาวิกโยธิน พร้อมด้วยคณะผู้บริหารชมรมฯ ร่วมงานในครั้งนี้ด้วย เมื่อวันที่ ๒๑ ตุลาคม ๒๕๖๐