พลเรือเอก รังสฤษฏ์ สัตยานุกูล ผู้บัญชาการกองเรือยุทธการ เป็นประธานในพิธีบำเพ็ญพระราชกุศลตักบาตรพระสงฆ์ จำนวน ๖๐ รูป เนื่องในวันคล้ายวันสวรรคตของพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช บรมนาถบพิตร โดยมี พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน พร้อมด้วยนายทหารชั้นผู้ใหญ่ของหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน และ นางศิณีนาถ วงษาโรจน์ ประธานสมาคมภริยาทหารเรือฝ่ายภูมิภาค ร่วมพิธีในครั้งนี้ด้วย ณ ลานหน้ากองบัญชาการกองเรือยุทธการ อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี เมื่อ ๑๓ ตุลาคม ๒๕๖๐