พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน เป็นผู้แทน พลเรือเอก นริส ประทุมสุวรรณ ผู้บัญชาการทหารเรือ เยี่ยมอาการบาดเจ็บ พร้อมกับมอบกระเช้าของขวัญและเงินบำรุงขวัญในนามผู้บัญชาการทหารเรือ, ผู้อำนวยการกองอำนวยการรักษาความมั่นคงภายในราชอาณาจักรภาค ๔ ส่วนหน้า และในนามของตัวท่านเองให้กับ อาสาสมัครทหารพราน ยุทธนา ทองอินทร์ และ อาสาสมัครทหารพราน มาหะมะรีซัน ตาเย๊ะ ซึ่งได้รับบาดเจ็บจากเหตุการณ์ คนร้ายลอบวางระเบิด ชุดปฏิบัติการ หน่วยเฉพาะกิจทหารพรานนาวิกโยธิน กองทัพเรือ ขณะออกทำการ ลาดตระเวนรักษาความปลอดภัยเส้นทางในพื้นที่รับผิดชอบ บริเวณเส้นทางสายบ้านชูโว- กาเยาะมาตี หมู่ ๔ ตำบล กาเยาะมาตี อำเภอบาเจาะ ฯ เมื่อวันที่ ๙ ตุลาคม ๒๕๖๐ ที่ผ่านมา ณ โรงพยาบาลนราธิวาสราชนครินทร์ อำเภอเมืองนราธิวาส จังหวัดนราธิวาส โดยมี นาวาเอกเลอศักดิ์ คชนันทน์ ผู้บังคับการหน่วยเฉพะกิจนาวิกโยธิน กองทัพเรือ/ผู้บังคับการหน่วยเฉพาะกิจนาวิกโยธินภาคใต้ พร้อมด้วย นาวาเอกบุญเกิด มูลละกัน ผู้บังคับการหน่วยเฉพาะกิจทหารพรานนาวิกโยธิน กองทัพเรือ ให้การต้อนรับ เมื่อ ๑๑ ตุลาคม ๒๕๖๐