พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน พร้อมด้วย นาวาเอก เลอศักดิ์ คชนันทน์ ผู้บังคับการหน่วยเฉพาะกิจนาวิกโยธิน กองทัพเรือ/ผู้บังคับการหน่วยเฉพาะกิจนาวิกโยธิน ภาคใต้ และ นาวาเอก บุญเกิด มูลละกัน ผู้บังคับการหน่วยเฉพาะกิจทหารพรานนาวิกโยธิน กองทัพเรือ เป็นผู้แทน พลเรือเอก นริส ประทุมสุวรรณ ผู้บัญชาการทหารเรือ เยี่ยมบำรุงขวัญพร้อมกับมอบเงินช่วยเหลือในนาม ผู้บัญชาการทหารเรือ และในนามของตัวท่านเองให้กับบิดา-มารดาของ อาสาสมัครทหารพราน อนันท์ วิเชียรทอง ซึ่งเสียชีวิตจากเหตุการณ์ คนร้ายลอบวางระเบิด ชุดปฏิบัติการ หน่วยเฉพาะกิจทหารพรานนาวิกโยธิน กองทัพเรือ ขณะออกทำการลาดตระเวนรักษาความปลอดภัยเส้นทางในพื้นที่รับผิดชอบ บริเวณเส้นทางสายบ้านชูโว- กาเยาะมาตี หมู่ ๔ ตำบล กาเยาะมาตี อำเภอบาเจาะ ฯ เมื่อวันที่ ๙ ตุลาคม ๒๕๖๐ ที่ผ่านมา ณ บ้านเลขที่ ๑๘๓/๗ หมู่ ๑๑ ตำบล คลองเปียะ อำเภอ จะนะ จังหวัดสงขลา เมื่อ ๑๑ ตุลาคม ๒๕๖๐ เวลา ๑๖.๕๐ น.