พลเรือเอก นริส ประทุมสุวรรณ ผู้บัญชาการทหารเรือ ได้เดินทางมาตรวจเยี่ยม หน่วยขึ้นตรงกองทัพเรือในพื้นที่สัตหีบ เพื่อเยี่ยมบำรุงขวัญกำลังพลและรับทราบปัญหาข้อขัดข้องในการปฏิบัติงาน โดยมี พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธินและนายทหารชั้นผู้ใหญ่ร่วมให้การต้อนรับ ณ กองบัญชาการกองเรือยุทธการ อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี เมื่อวันที่ ๙ ตุลาคม ๒๕๖๐