พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ตรวจเยี่ยมพร้อมทั้งมอบเงินบำรุงขวัญให้แก่ ชุดสุนัข กองพันลาดตะเวน กองพลนาวิกโยธิน หน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ที่สนับสนุนภารกิจ ศูนย์ปฏิบัติการ กองทัพเรือ และ งานพระราชพิธีถวายพระเพลิงพระบรมศพฯ โดยมี พลเรือตรี พิสัย สุขวัน ผู้บัญชาการกองพลนาวิกโยธิน หน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ร่วมให้การต้อนรับ ณ กองร้อย รักษาความปลอดภัยที่ ๑ กองรักษาความปลอดภัย ฐานทัพเรือกรุงเทพ เมื่อวันที่ ๖ ตุลาคม ๒๕๖๐