พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ให้การต้อนรับ พลเรือตรี Shen Hao รองผู้บัญชาการหมู่เรือกองทัพเรือสาธารณรัฐประชาชนจีน และคณะ ขอเข้าเยี่ยมคำนับผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน เพื่อเสริมสร้างความสัมพันธ์อันดีระหว่างประเทศ ต่อไป ณ กองบัยชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ค่ายกรมหลวงชุมพร อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี เมื่อวันที่ ๔ ตุลาคม ๒๕๖๐