พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน มอบเงินจากการจัดการแข่งขันเดิน - วิ่งเพื่อสุขภาพ "นาวิกโยธินมาราธอน" ประจำปี ๒๕๖๐ ให้กับ สมาคมภริยาทหารเรือ จำนวน ๒๐๐,๐๐๐ บาท ( สองแสนบาทถ้วน ) ณ ร้านค้าสมาคมภริยาทหารเรือ สาขาหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ค่ายกรมหลวงชุมพร อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี เมื่อวันที่ ๔ ตุลาคม ๒๕๖๐