พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน เป็นประธานในพิธีเปิดอาคารศูนย์รับชื้อและบำบัดขยะ หน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน โดยทั้งนี้มีนายทหารชั้นผู้ใหญ่ของหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน และชมรมภริยานาวิกโยธินร่วมพิธีเปิดในครั้งนี้ด้วย ณ อาคารหมายเลข ๓๐๑๖ หมวดซ่อมบำรุงยานยนต์กองร้อยกองบังคับการพันขนส่ง กรมสนับสนุน กองพลนาวิกโยธิน เมื่อวันที่ ๗ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๐