พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการป้องกันชายแดนจันทบุรีและตราด พร้อมด้วยนายทหารชั้นผู้ใหญ่กองบัญชาการป้องกันชายแดนจันทบุรีและตราด และหัวหน้าฝ่ายกองบัญชาการป้องกันชายแดนจันทบุรีและตราด เดินทางไปตรวจเยี่ยมให้กำลังใจมอบของบำรุงขวัญและเงินบำรุงขวัญแก่กำลังพลและผู้ปฏิบัติหน้าที่ดูแลความเรียบร้อย การนมัสการรอยพระพุทธบาทเขาคิชณกูฏ โดยมีผู้บังคับหน่วยและหัวหน้าส่วนราชการในท้องที่ร่วมให้การต้อนรับ ณ วัดกระทิง,หน้าที่ว่าการอำเภอเขาคิชณกูฎ, วัดพลวง และอุทยานเขาคิชกูฎ อำเภอเขาคิชกูฎ จังหวัดจันทบุรี เมื่อวันที่ ๓๑ มกราคม ๒๕๖๐