พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน และ นางศิณีนาถ วงษาโรจน์ ประธานสมาคมภริยาทหารเรือฝ่ายภูมิภาค/ประธานชมรมภริยานาวิกโยธิน ร่วมให้การต้อนรับ พลเรือเอก พลเดช เจริญพูล รองผู้บัญชาการทหารเรือ และ เรือโทหญิง ชลธิชา เจริญพูล อุปนายกสมาคมภริยาทหารเรือ (๑) ในโอกาสที่เดินทางมาเป็นประธานในพิธีเปิดกิจกรรม “สู่มหานที” ซึ่งเป็นส่วนหนึ่งของการจัดงาน “จากคงคาสู่มหานทีราชนาวีผองประชาร่วมอาลัย” ณ อ่าวนาวิกโยธินหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี เมื่อวันที่ ๒๑ มกราคม ๒๙๖๐