พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ร่วมให้การต้อนรับ พลเรือเอก ณะ อารีนิจ ผู้บัญชาการทหารเรือ ได้เดินทางมาตรวจเยี่ยมหน่วยในพื้นที่ภาคตะวันออก ณ กองบัญชาการอู่ราชนาวีมหิดลอดุลยเดช กรมอู่ทหารเรือ อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี ในโอกาสนี้ได้ให้โอวาท, ได้มอบเงินบำรุงขวัญ และรับฟังบรรยายสรุป เมื่อวันที่ ๑๙ มกราคม ๒๕๖๐