พลเรือตรี เธียรศิริ มนต์ไตรเวศย์ รองผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน กล่าวอวยพรปีใหม่ในนามข้าราชการ นักเรียนจ่า พลทหาร ลูกจ้าง และครอบครัวทหารนาวิกโยธิน แด่ พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน และ นางศิณีนาถ วงษาโรจน์ ประธานสมาคมภริยาทหารเรือฝ่ายภูมิภาค/ ประธานชมรมภริยานาวิกโยธิน เนื่องในเทศกาลปีใหม่ ๒๕๖๐ ณ บ้านพักรับรองค่ายกรมหลวงชุมพร อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี เมื่อวันที่ ๔ มกราคม ๒๕๖๐