หน่วยบัญชาการนาวิกโยธินกองทัพเรือ ได้นิมนต์พระสงฆ์ในพิธีทางศาสนาและร่วมกันทำบุญตักบาตรเนื่องในโอกาสเทศกาลส่งท้ายปีเก่าและต้อนรับปีใหม่ ๒๕๖๐ ณ ศาสนสถานหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ค่ายกรมหลวงชุมพร อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี โดยมีนายทหารชั้นผู้ใหญ่ของหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน พร้อมด้วยข้าราชการและครอบครัวร่วมกันทำบุญโดยพร้อมเพรียงกันในครั้งนี้ เมื่อวันที่ ๔ มกราคม ๒๕๖๐