พลเรือเอก ณะ อารีนิจ ผู้บัญชาการทหารเรือ มอบหมายให้ พลเรือเอก ชุมพล วงศ์เวคิน ประธานคณะที่ปรึกษากองทัพเรือ เป็นประธานในพิธีพระราชทานเพลิงศพ นาวาโท องอาจ สีหบุตร โดยมีผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ผู้บังคับบัญชาระดับสูงของของกองทัพเรือ ตลอดจนหัวหน้าส่วนราชการ และประชาชนในพื้นที่เข้าร่วมพิธี ณ เมรุฌาปนสถานกองทัพเรือสัตหีบ ตำบลสัตหีบ อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี พร้อมกันนี้ได้มอบธงชาติ ให้เป็นเกียรติยศแก่ครอบครับของ นาวาโท องอาจ สีหบุตร โดยมี พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ให้การต้อนรับ เมื่อวันที่ ๒๔ สิงหาคม ๒๕๕๙