พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน พร้อมด้วยนายทหารชั้นผู้ใหญ่ของหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน เดินทางมอบเงินสนับสนุน มูลนิธิสวัสดิการทหารเรือ จากการแข่งขันเดิน - วิ่ง เพื่อสุขภาพ "นาวิกโยธินมาราธอน" ประจำปี ๒๕๕๙ เป็นจำนวนเงิน ๑๐๐,๐๐๐.-บาท (หนึ่งแสนบาทถ้วน) โดยมี พลเรือเอก ณะ อารีนิจ ผู้บัญชาการทหารเรือ เป็นประธานในการรับมอบเงินในครั้งนี้ ณ ห้องรับรองกองบัญชาการกองทัพเรือ (พระราชวังเดิม) กรุงเทพมหานครเมื่อวันที่ ๑๗ สิงหาคม ๒๕๕๙