พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธินเดินทางตรวจเยี่ยมการฝึก เพื่อไปปฎิบัติหน้าที่ราชการในหน่วยเฉพาะกิจนาวิกโยธิน กองทัพเรือ และ หน่วยเฉพาะกิจนาวิกโยธินภาคใต้ เพื่อดูแลความปลอดภัยและสันติสุขของประชาชนในพื้นที่สามจังหวัดชายแดนภาคใต้ ณ กองพลนาวิกโยธิน ค่ายพระมหาเจษฎาราชเจ้า อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี เมื่อวันที่ ๑๐ สิงหาคม ๒๕๕๙