พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน เป็นประธานในพิธีเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ ประกอบด้วยกิจกรรมทำบุญตักบาตรข้าวสารอาหารแห้งและกล่าวราชสดดุดีเฉลิมพระเกียรติ พร้อมด้วยผู้บังคับบัญชาระดับสูงและกำลังพลเข้าร่วมกิจกรรมเพื่อเป็นการแสดงออกถุงความจงรักภักดีต่อสถาบัน ณ.บริเวณหน้าเสาธงและสนามหน้าหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ณ ค่ายกรมหลวงชุมพร ตำบลสัตหีบ อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี เมื่อวันที่ ๑๐ สิงหาคม ๒๕๕๙